ICC World Cup Schedule 2023: Icc ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023 નું ટાઇમ ટેબલ

ICC World Cup Schedule 2023: ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલે આ વર્ષના આઈસીસી ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023 માટે શેડ્યૂલ જાહેર કર્યું છે. આ વર્ષે શ્રેણીમાં 10 ટીમો ભાગ લઈ રહી હોવાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. ICC વર્લ્ડ કપ 2023 ની ઉદ્ઘાટન મેચ 5 ઓક્ટોબર 2023 ના રોજ યોજાશે અને ફાઇનલ 19 નવેમ્બર 2023 ના રોજ હાથ ધરવામાં આવશે.

ચાહકો ICC World Cup ની સત્તાવાર વેબસાઇટ પરથી તેમની મનપસંદ ટીમોની મેચ શેડ્યૂલ ચકાસી શકે છે. મેચો વન-ડે ઈન્ટરનેશનલ મેચો તરીકે રમાશે અને આ વર્ષે 13મી આવૃત્તિ હશે જેના માટે ICC વર્લ્ડ કપ શેડ્યૂલ 2023 ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવશે.

ICC World Cup

આ શ્રેણી દર ચાર વર્ષ પછી વિવિધ સ્થળોએ યોજવામાં આવે છે અને આ વર્ષે ભારત ICC વર્લ્ડ કપ 2023નું આયોજન કરી રહ્યું છે. ઇંગ્લેન્ડ આ વર્ષના ICC World Cupનું ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન છે.

કારણ કે તેણે 2019માં અગાઉની આવૃત્તિ જીતી હતી. રમતના ચાહકો ICC ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023 મેચ ફિક્સરના તમામ અપડેટ્સ માટે સત્તાવાર વેબસાઇટ તપાસો.

ICC World Cup શેડ્યુલની જાહેરાત

ICC દ્વારા આ વર્ષના ICC World Cup Schedule 2023 ની જાહેરાત કરવામાં આવી છે અને સિરીઝના તમામ ચાહકો તેમની મનપસંદ ટીમોની મેચની તારીખ ચેક કરી શકશે. ICC વર્લ્ડ કપ 2023 આ વર્ષના અંતમાં યોજવામાં આવી રહ્યો છે કારણ કે પ્રારંભિક તારીખો COVID-19 ને કારણે બદલવામાં આવી હતી.

આ પ્રથમ વખત છે જ્યારે શ્રેણી સંપૂર્ણપણે ભારતમાં યોજવામાં આવી છે અને આમ દરેક ભારતીય ચાહક વિશ્વ કપ શ્રેણી શરૂ થવા માટે ખૂબ જ ઉત્સાહિત છે. ICC World Cup 2023 1975 માં શરૂ થયો હતો અને તે ઇંગ્લેન્ડમાં યોજાયો હતો.

ICC વર્લ્ડ કપ ફરી એકવાર રાઉન્ડ રોબિન ફોર્મેટમાં રમાશે

આ વર્ષે શ્રેણીમાં કુલ 10 ટીમો ભાગ લઈ રહી છે અને તેમાં ઈંગ્લેન્ડ, ભારત, અફઘાનિસ્તાન, ન્યુઝીલેન્ડ, ઓસ્ટ્રેલિયા, બાંગ્લાદેશ, પાકિસ્તાન અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝનો સમાવેશ થાય છે.

સેમી ફાઈનલ અને ફાઈનલ મેચ સહિત કુલ 48 મેચો રમાશે. તે પહેલા તમામ ટીમો પોઈન્ટ મેળવવા માટે ક્વોલિફાયર મેચોમાં ભાગ લેશે. ICC વર્લ્ડ કપ 2023 ની ટ્રોફી માટે સ્પર્ધા કરવા માટે સૌથી વધુ પોઈન્ટ ધરાવતી ટીમો ટુર્નામેન્ટમાં આગળ વધશે. તમે ICC વર્લ્ડ કપ શેડ્યૂલ 2023, પોઈન્ટ ટેબલ અને ગ્રૂપ માટે નીચે આપેલ લેખ જોઈ શકો છો.

ICC World Cup 2023

ICC વર્લ્ડ કપ 2023 ઓક્ટોબર 2023માં શરૂ થશે અને તમામ મેચો ભારતમાં અલગ-અલગ સ્થળોએ યોજાશે. નીચેનું કોષ્ટક તમને ICC મેન્સ ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપ 2023 ની ઝાંખી આપશે.

ICC દ્વારા ICC વર્લ્ડ કપ ટાઈમ ટેબલ 2023 બહાર પાડવામાં આવ્યું છે અને જે કોઈને મેચની તારીખો જાણવામાં રસ છે તે નીચે આપેલા કોષ્ટકમાં જોઈ શકે છે. વર્લ્ડ કપ શેડ્યૂલમાં જતા પહેલા કૃપા કરીને IPL શેડ્યૂલ 2023 અને IPL ટિકિટ બુકિંગ તપાસો.

આ પણ વાચો: આ ટિપ્સને ફોલો કરીને ઘરે બેઠા કરો સરકારી નોકરીની તૈયારી

ICC વર્લ્ડ કપ લાઇવ કેવી રીતે જોવું?

ICC વર્લ્ડ કપ 2023નું તમારા ટેલિવિઝન પર ડિઝની + હોટસ્ટાર અને સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ચેનલ પર જીવંત પ્રસારણ કરવામાં આવે છે. જો તમે ICC વર્લ્ડ કપ 2203 નું લાઈવ સ્ટ્રીમ જોવા માંગતા હોવ તો તમારે Disney+ Hotstar માટે સબ્સ્ક્રિપ્શનની જરૂર પડશે. ICC વર્લ્ડ કપ 2023 ની મેચોની લાઇવ સ્ટ્રીમ જોવા માટે તમે નીચે સૂચિબદ્ધ પગલાંને અનુસરી શકો છો.

 • સૌથી પહેલા તમારે Google Play Store અથવા App Store પરથી Disney+ Hotstarની એપ ડાઉનલોડ કરવી પડશે અથવા તમારા ઉપકરણ પર વેબસાઇટ ખોલવી પડશે.
 • પછી તમારે તમારા મોબાઇલ નંબર અને તમારા પાસવર્ડનો ઉપયોગ કરીને એપ્લિકેશન અથવા વેબસાઇટમાં લૉગિન કરવાની જરૂર પડશે.
 • પછી તમારે આગળ વધતા પહેલા એપનું સબ્સ્ક્રિપ્શન ખરીદવું પડશે.
 • એપ્લિકેશનને સબસ્ક્રાઇબ કર્યા પછી, હોમપેજ ખોલો અને પછી લાઇવ સ્ટ્રીમના ટેબ પર જાઓ.
 • નીચે સ્ક્રોલ કરીને આ ટેબમાં ICC વર્લ્ડ કપ 2023 મેચની લિંક જુઓ.
 • જે મેચ ચાલી રહી છે તેના પર ક્લિક કરો અને પછી તે રમવાનું શરૂ કરશે.

ICC વર્લ્ડ કપ ટીમ લિસ્ટ 2023

 1. ન્યૂઝીલેન્ડ
 2. ઈંગ્લેન્ડ
 3. ભારત
 4. બાંગ્લાદેશ
 5. પાકિસ્તાન
 6. ઓસ્ટ્રેલિયા
 7. અફઘાનિસ્તાન
 8. વેસ્ટ ઈન્ડિઝ
 9. દક્ષિણ આફ્રિકા
 10. શ્રિલંકા
 11. આયર્લેન્ડ
 12. ઝિમ્બાબ્વે
 13. નેધરલેન્ડ
અહીથી જુઓ ICC વર્લ્ડ કપ શેડ્યૂલ ટાઈમ ટેબલ

ICC વર્લ્ડ કપ ફરી એકવાર રાઉન્ડ રોબિન ફોર્મેટમાં રમાશે

તમને જણાવી દઈએ કે ICC વર્લ્ડ કપ ફરી એકવાર રાઉન્ડ રોબિન ફોર્મેટમાં રમાશે. મતલબ કે આ ટૂર્નામેન્ટમાં કોઈ ગ્રુપ નહીં હોય. તમામ 10 ટીમો કુલ 9-9 લીગ મેચ રમશે. ટોચની 4 ટીમો સેમિફાઇનલમાં પહોંચશે અને પછી અંતે બે શ્રેષ્ઠ ટીમો વચ્ચે વર્લ્ડ કપની ફાઇનલ રમાશે. ચાલો હવે તમને જણાવીએ કે ICC ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાનું શેડ્યૂલ શું છે.

Leave a Comment